Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Login:

Chào mừng đến với HR Share | Cộng đồng Nhân sự | Dien dan Nhan su Viet Nam.

+ Trả lời Chủ đề + Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 3 của 3
  1. #1
    Thành viên có quyền đầy đủ

    Ngày tham gia
    Feb 2012
    Bài viết
    179
    Tài liệu đã gửi
    227
    Tài liệu được mua
    363
    Tài liệu đã mua
    0
    Mã số thành viên
    32,007
    Tài khoản hiện có
    1,446 Xu

    Trợ cấp tiền cơm có được tính vào khoản đóng thuế TNCN?





    Dear anh/chị,


    Có một số công ty hỗ trợ cho nhân viên trong công ty suất ăn trưa,


    Riêng đối với những nhân viên làm ca dài 12 tiếng/ngày, thì ngoài suất ăn trưa thì họ sẽ được một khoản trợ cấp (gọi là trợ cấp tiền cơm, trả chung với lương).


    Dương nhớ hình như có đọc trong thông tư hay luật thuế TNCN thì trợ cấp tiền cơm không phải đóng thuế TNCN.


    Vì có người nói có nộp thuế, có người nói không?

    Anh/chị vui lòng chia sẽ giúp Dương trường hợp trên nhé.


    Trân trọng,
    Liên hệ Ban quản trị Hr Share - Mr Cường : Điện thoại: 0988833616 | Mail: [email protected] . Bạn muốn tìm kiếm thêm thông tin về các vấn đề Nhân sự. Vui lòng click tại đây để tìm kiếm thêm: http://kinhcan.net/ Đây là công cụ tìm kiếm được tích hợp tìm kiếm khoảng 30 site chuyên về nhân sự. Chi tiết vui lòng click tại đây: Kinhcan24′s Search; Blog Quản trị Nhân sự; Luận văn Quản trị Nhân sự

  2. #2
    Thành viên có quyền đầy đủ

    Ngày tham gia
    Apr 2012
    Bài viết
    160
    Tài liệu đã gửi
    138
    Tài liệu được mua
    289
    Tài liệu đã mua
    2
    Mã số thành viên
    32,331
    Tài khoản hiện có
    586 Xu

    RE: Trợ cấp tiền cơm có được tính vào khoản đóng thuế TNCN?

    Dear Ban
    Luat thue thu nhap ca nhan co noi tro cap com trua ko chiu thue tncn nhung co gioi han muc tien com trua do ban a!
    htai neu tien com trua duoi 680.000 thi ko chiu thue, con tren muc do thi phan vuot gioi han se chiu thue do ban
    Liên hệ Ban quản trị Hr Share - Mr Cường : Điện thoại: 0988833616 | Mail: [email protected] . Bạn muốn tìm kiếm thêm thông tin về các vấn đề Nhân sự. Vui lòng click tại đây để tìm kiếm thêm: http://kinhcan.net/ Đây là công cụ tìm kiếm được tích hợp tìm kiếm khoảng 30 site chuyên về nhân sự. Chi tiết vui lòng click tại đây: Kinhcan24′s Search; Blog Quản trị Nhân sự; Luận văn Quản trị Nhân sự

  3. #3
    Thành viên có quyền đầy đủ

    Ngày tham gia
    Feb 2012
    Bài viết
    170
    Tài liệu đã gửi
    163
    Tài liệu được mua
    551
    Tài liệu đã mua
    0
    Mã số thành viên
    32,008
    Tài khoản hiện có
    421 Xu

    RE: Trợ cấp tiền cơm có được tính vào khoản đóng thuế TNCN?

    Minh moi dc doc thong tu nay ban tham khao xem the nao nhe


    Điều 14


    1. Tiền lương trả cho người lao động nghỉ hàng năm, nghỉ ngày lễ, nghỉ về việc riêng có hưởng lương được tính theo lương thời gian, bằng tiền lương theo hợp đồng lao động của tháng trước liền kề gồm tiền lương cấp bậc, chức vụ, phụ cấp khu vực, phục cấp chức vụ (nếu có) chia cho số ngày làm việc tiêu chuẩn trong tháng theo quy định của pháp luật mà doanh nghiệp, cơ quan lựa chọn nhưng tối đa không quá 26 ngày được nghỉ theo quy định.


    Mot so y kien cho rang thoi diem xac dinh la thang chi tra chu khong phai la thang chot ngay phep


    Cam on
    Liên hệ Ban quản trị Hr Share - Mr Cường : Điện thoại: 0988833616 | Mail: [email protected] . Bạn muốn tìm kiếm thêm thông tin về các vấn đề Nhân sự. Vui lòng click tại đây để tìm kiếm thêm: http://kinhcan.net/ Đây là công cụ tìm kiếm được tích hợp tìm kiếm khoảng 30 site chuyên về nhân sự. Chi tiết vui lòng click tại đây: Kinhcan24′s Search; Blog Quản trị Nhân sự; Luận văn Quản trị Nhân sự


 

Similar Threads

  1. Tư vấn về thuế TNCN
    By Đỗ Thị Minh Sáng in forum Hỏi đáp, tư vấn, trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-04-2012, 11:55 AM
  2. Vi du thue TNCN
    By trangkim in forum BTL25 - Thue thu nhap ca nhan
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-05-2012, 06:29 PM
  3. TKDK Thue TNCN-Mau 01
    By trangkim in forum BTL25 - Thue thu nhap ca nhan
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-05-2012, 06:27 PM
Find us on Google+