Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Login:

Chào mừng đến với HR Share | Cộng đồng Nhân sự | Dien dan Nhan su Viet Nam.

+ Trả lời Chủ đề + Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 3 của 3
  1. #1
    Thành viên

    Ngày tham gia
    Jan 2013
    Bài viết
    6
    Tài liệu đã gửi
    5
    Tài liệu được mua
    0
    Tài liệu đã mua
    0
    Mã số thành viên
    43,225
    Tài khoản hiện có
    0 Xu

    Trợ cấp thôi việc cho người nước ngoài





    Dear các bạn,

    Mình hiểu là quá trình để tính trợ cấp thôi việc là quá trình làm việc trừ đi quá trình đóng BH thất nghiệp. Người nước ngoài tuyển tại VN, dù sau năm 2009 thì vẫn được trợ cấp thôi việc, vì không đóng BHTN.

    Tuy nhiên mình chưa tìm được văn bản luật nói lên điều này. Các bạn nào đã gặp trường hợp này vui lòng "chỉ giáo" dùm, vì Financial Controller bên mình nói là Luật VN "biểu" là (làm việc) từ 2009 trở đi là không còn trợ cấp thôi việc nữa..

    Cảm ơn các bạn trước nhé, chúc một tuần đẹp!
    Liên hệ Ban quản trị Hr Share - Mr Cường : Điện thoại: 0988833616 | Mail: tailieunhansu.com@gmail.com . Bạn muốn tìm kiếm thêm thông tin về các vấn đề Nhân sự. Vui lòng click tại đây để tìm kiếm thêm: http://kinhcan.net/ Đây là công cụ tìm kiếm được tích hợp tìm kiếm khoảng 30 site chuyên về nhân sự. Chi tiết vui lòng click tại đây: Kinhcan24′s Search; Blog Quản trị Nhân sự; Luận văn Quản trị Nhân sự

  2. #2
    Thành viên có quyền đầy đủ

    Ngày tham gia
    Jan 2013
    Bài viết
    138
    Tài liệu đã gửi
    85
    Tài liệu được mua
    254
    Tài liệu đã mua
    0
    Mã số thành viên
    43,223
    Tài khoản hiện có
    1,550 Xu

    RE: Trợ cấp thôi việc cho người nước ngoài

    Tại khoản 2, Điều 41 Nghị định số 127/2008/NĐ-CP ngày 12.12.2008 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Bảo hiểm xã hội về bảo hiểm thất nghiệp quy định: Thời gian người lao động thực tế làm việc theo các bản hợp đồng lao động với người sử dụng lao động mà không phải đóng bảo hiểm thất nghiệp thì được tính để xét hưởng trợ cấp thôi việc, trợ cấp mất việc làm theo quy định của pháp luật lao động hiện hành. Nên theo đó, bạn phải coi lại người nước ngoài này bên bạn có đóng bảo hiểm thất nghiệp hay không (thông thường đối với nhân sự nước ngoài thì không có đóng bảo hiểm thất nghiệp) nếu không có đóng thì được hưởng theo điều luật nêu trên.

    Brgds,
    Liên hệ Ban quản trị Hr Share - Mr Cường : Điện thoại: 0988833616 | Mail: tailieunhansu.com@gmail.com . Bạn muốn tìm kiếm thêm thông tin về các vấn đề Nhân sự. Vui lòng click tại đây để tìm kiếm thêm: http://kinhcan.net/ Đây là công cụ tìm kiếm được tích hợp tìm kiếm khoảng 30 site chuyên về nhân sự. Chi tiết vui lòng click tại đây: Kinhcan24′s Search; Blog Quản trị Nhân sự; Luận văn Quản trị Nhân sự

  3. #3
    Thành viên

    Ngày tham gia
    Mar 2013
    Bài viết
    1
    Tài liệu đã gửi
    0
    Tài liệu được mua
    0
    Tài liệu đã mua
    0
    Mã số thành viên
    45,195
    Tài khoản hiện có
    0 Xu
    Thiết kế website chuyên nghiệp giá rẻ chỉ 500 ngàn
    Liên hệ Ban quản trị Hr Share - Mr Cường : Điện thoại: 0988833616 | Mail: tailieunhansu.com@gmail.com . Bạn muốn tìm kiếm thêm thông tin về các vấn đề Nhân sự. Vui lòng click tại đây để tìm kiếm thêm: http://kinhcan.net/ Đây là công cụ tìm kiếm được tích hợp tìm kiếm khoảng 30 site chuyên về nhân sự. Chi tiết vui lòng click tại đây: Kinhcan24′s Search; Blog Quản trị Nhân sự; Luận văn Quản trị Nhân sự


 
Find us on Google+