Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Login:

Chào mừng đến với HR Share | Cộng đồng Nhân sự | Dien dan Nhan su Viet Nam.

+ Trả lời Chủ đề + Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. #1
    Thành viên

    Ngày tham gia
    Dec 2012
    Bài viết
    82
    Tài liệu đã gửi
    64
    Tài liệu được mua
    0
    Tài liệu đã mua
    0
    Mã số thành viên
    39,659
    Tài khoản hiện có
    0 Xu

    Người sử dụng lao động đơn phương chấm dưt HDLD





    ?: Chào các anh chị, em là thành viên mới của trang này. Em cũng là nhân viên nhân sự nhưng chuyển từ bộ phận khác chuyển qua nên cũng chưa rành về nhân sự lắm.
    Hôm nay em lên đây là muốn hỏi 1 trường hợp đang xảy ra ở cty em. Trước đây cty em có thuê bằng của 1 nhân viên cho 1 chức vụ cần thiết trong cty, nhưng trong HĐLĐ ko nói rõ là thuê bằng nên cứ ký HĐLĐ loại 1 năm, 3 năm và hiện nay đang là HĐLĐ ko thời hạn. Nay cty em muốn chấm dứt HĐLĐ với NV này vì đã có tìm được ng thay thế nhưng ko biết lấy lý do là gì. Trường hợp ở cty em ko thuộc mấy trường hợp Theo Điều 38 Bộ Luật lao động.
    Em mong sớm nhận được ý kiến đóng góp của các anh chị. Thanks!
    Liên hệ Ban quản trị Hr Share - Mr Cường : Điện thoại: 0988833616 | Mail: [email protected] . Bạn muốn tìm kiếm thêm thông tin về các vấn đề Nhân sự. Vui lòng click tại đây để tìm kiếm thêm: http://kinhcan.net/ Đây là công cụ tìm kiếm được tích hợp tìm kiếm khoảng 30 site chuyên về nhân sự. Chi tiết vui lòng click tại đây: Kinhcan24′s Search; Blog Quản trị Nhân sự; Luận văn Quản trị Nhân sự

  2. #2
    Thành viên

    Ngày tham gia
    Dec 2012
    Bài viết
    82
    Tài liệu đã gửi
    64
    Tài liệu được mua
    0
    Tài liệu đã mua
    0
    Mã số thành viên
    39,659
    Tài khoản hiện có
    0 Xu
    Chào bạn, mình có ý kiến như thế này đối với trường hợp của bạn,
    Theo mình, bạn nên sử dụng:
    - Khoản 3 điều 36 "Hai bên thoả thuận chấm dứt hợp đồng lao động.". Bên công ty bạn có thể đưa ra lý do, cũng như đề nghị để người LD đồng ý chấm dứt HDLD theo thỏa thuân.
    - Điều tất nhiên công ty bạn sẽ phải giải quyết tiền lương, trợ cấp thôi việc, bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm thất nghiệp và các quyền lợi khác của người lao động theo thoả ước lao động tập thể và hợp đồng lao động đã ký kết.
    Về trợ cấp thôi việc cho người lao động bạn xem cụ thể tại Điều 48 Bộ luật LD

    Nếu lý do chính đáng, giải quyết quyền lợi cho nhân viên đó được thực hiện tốt thì công ty cũng dễ dàng giải quyết vấn đề này và cũng không gây khó khăn cho người lao động.

    Thân,
    Liên hệ Ban quản trị Hr Share - Mr Cường : Điện thoại: 0988833616 | Mail: [email protected] . Bạn muốn tìm kiếm thêm thông tin về các vấn đề Nhân sự. Vui lòng click tại đây để tìm kiếm thêm: http://kinhcan.net/ Đây là công cụ tìm kiếm được tích hợp tìm kiếm khoảng 30 site chuyên về nhân sự. Chi tiết vui lòng click tại đây: Kinhcan24′s Search; Blog Quản trị Nhân sự; Luận văn Quản trị Nhân sự


 

Similar Threads

  1. Thời điểm tái ký HDLD
    By trangnguyen2705 in forum Hỏi đáp, tư vấn, trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-21-2012, 12:25 AM
  2. HDLD tái ký như thế nào
    By trangnguyen2705 in forum Hỏi đáp, tư vấn, trao đổi kinh nghiệm
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-21-2012, 12:19 AM
  3. BMNV-03 (Quyet dinh thanh ly HDLD)
    By kienlua in forum E Quy trinh nghi viec
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-24-2012, 12:47 PM
Find us on Google+